CẬP NHẬT: Danh sách sinh viên Trường Cao đẳng Công nghệ Bách khoa Hà Nội đăng ký Ý TƯỞNG KHỞI NGHIỆP

Đây là cuộc thi khởi nghiệp dành cho sinh viên HPC, nhằm khuyến khích tinh thần tự thân lập nghiệp của sinh viên, tạo môi trường thuận lợi để những sinh viên năng động và yêu thích kinh doanh, sáng tạo phát triển ý tưởng khởi nghiệp.

Tham gia cuộc thi các em sẽ được trực tiếp trải nghiệm các vấn đề khởi nghiệp trong những hoạt động đồng hành, hỗ trợ khởi nghiệp từ Ban tổ chức, được giao lưu, học hỏi kinh nghiệm với các doanh nhân thành đạt…

Những ý tưởng sáng tạo khởi nghiệp xuất sắc sẽ giành quyền vào vòng Chung kết và được tham gia các hoạt động hỗ trợ như: tập huấn kiến thức, kỹ năng cần thiết cho hoạt động khởi nghiệp từ Ban tổ chức, Ban cố vấn, chuyên gia khởi nghiệp. Sinh viên được hướng dẫn cách thức viết bản thuyết minh khởi nghiệp, chia sẻ về kiến thức, kỹ năng, kinh nghiệm khởi nghiệp. Dự án Khởi nghiệp được giải cao nhất cuộc thi còn được bước tiếp vào vòng thi giữa các Trường Cao đẳng, Đại học.

Được sự động viên, cổ vũ, và hướng dẫn từ Ban tổ chức, phòng đào tạo, giáo viên, Ban chấp hành Đoàn trường, cán sự lớp…, phong trào KHỞI NGHIỆP đang lan tỏa khắp các khoa ngành Trường Cao đẳng Công nghệ Bách khoa Hà Nội.

Với thông điệp sâu sắc: Tự tạo việc làm – Khẳng định bản thân, bằng sự sáng tạo, thông tuệ, ý chí quyết tâm, Cuộc thi đang nhận được sự quan tâm, hưởng ứng nhiệt tình, sôi nổi của sinh viên toàn trường. Tính đến ngày 19/11, Ban tổ chức đã nhận được 81 ý tưởng khởi nghiệp từ 50 cá nhân và các đội sinh viên tham gia.

DƯỚI ĐÂY LÀ BẢNG CẬP NHẬT HÀNG NGÀY DANH SÁCH SINH VIÊN HPC ĐĂNG KÝ Ý TƯỞNG KHỞI NGHIỆP:

STT

HỌ VÀ TÊN

LỚP

SỐ LƯỢNG Ý TƯỞNG
1 Nguyễn Hoàng Linh Lớp KR 14, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 3
2 Nguyễn Hữu Thường Lớp KR 16, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 2
3 Nguyễn Văn Huy Lớp KR 15, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
4 Nguyễn Phú Dũng Lớp K18.QTKD3.01, Khoa Quản trị Kinh doanh 2
5 Nguyễn Đăng Dũng Lớp K18. IT 01, Khoa Công nghệ Thông tin 2
6 Nguyễn Thảo Dương Lớp K18.JP02, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Nhật Bản 1
7 Nguyễn Đăng Thành Lớp K18. IT02, Khoa Công Nghệ Thông Tin 1
8 Chu Thị Nam Lớp K 17. TH 2.09, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
9 Phạm Mỹ Duyên Lớp K18 KR 2.01, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
10 Lê Thị Hoa Lớp K18. IT 01, Khoa Công Nghệ Thông Tin 1
11 Đội NAMIĐA

Đội trưởng Bùi Thị Phương

Thành viên:

Đồng Thị Trang

Trần Thị Thục

Thân Thị Phương Thảo

Đỗ Thị Lan Hương

Quàng Thị Quyên

Đặng Thị Mai

Lớp K17.TN 2.01, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Nhật Bản 1
12 Đội MOMO

Đội trưởng Trần Thị Thúy Hiền

Thành viên:

Đinh Thị Lệ Hằng

Nguyễn Thị Mai Hương

Phùng Văn Lộc

Đào Thị Vui

Ngô Thị Thu Thùy

Vũ Thị Thanh

Nguyễn Thị Soan

Bùi Đình Chung

Lê Thị Thuận

Lớp K17.TN 2.01, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Nhật Bản 1
13 Trần Thị Thanh Hương Lớp K17.TN 2.01, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Nhật Bản 1
14 Đội JP.01

Đội trưởng Ngô Văn Nam

Thành viên:

Nguyễn Thị Minh Nhâm

Lê Thị Vân

Lớp K18 JP.01, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Nhật Bản 1
15 Phạm Thị Lan Lớp K17-TH204, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
16 Lê Quang Khải Lớp K18. KR 15, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
17 Hoàng Thị Xuân Lớp K17 – TH204, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
18 Đội TH2. 08

Đội trưởng Nguyễn Thị Huệ

Thành viên:

Đỗ Thị Thùy Nam

Hoàng Thị Ngọc

Nguyễn Thị Thu Hằng

Vương Thị Được

Nguyễn Thị Duyên

Lớp K17-TH2. 08, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
19 Lớp KR 03 ( 19 ý tưởng của cá nhân và các đội)

Đỗ Thị Linh

Đặng Thị Bích

Bùi Thị Thu Trang

Dương Thị Thu Trang

Trần Thị Nga

Phùng Thị Hiền

Dương Thị Hòa Giang

Dương Thị Huyền

Nguyễn Thị Cúc

Vi Thị Hạnh

Hứa Thị Hồng Lanh

Phùng Đình Quân

Đội 1:

Nguyễn Thị Vy

Mẫn Thị Thúy

Đội 2:

Nguyễn Thị Hiền

Trần Thị My

Đội 3:

Trần Thị Hằng Anh

Đỗ Thu Nhài

Đội 4:

Lăng Thị Phương Quỳnh

Bùi Thị Thu Trang

Đội 5:

Phùng Thị Thu Thủy

Nguyễn Thị Hậu

Đội Quyết chiến Quyết thắng

Phùng Thị Ngọc Anh

Hồ Thị Phương Dung

Dương Thị Mai

Đội Đôraemon:

Nguyễn Thị Uyên

Ngô Thị An

Lớp K18. KR 03, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 19
20 Hoàng Minh Thương Lớp K18. KR3.09, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
21 Nguyễn Thị Chúc Lớp K18. KR3.12, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
22 Trần Tiến Anh Đạt

Nguyễn Văn Chung

Lớp IT3.01, Khoa Công nghệ Thông tin 1
23 Vũ Văn Toàn Lớp IT 02, Khoa Công nghệ Thông tin 1
24 Nguyễn Văn Tiến Lớp IT 02, Khoa Công nghệ Thông tin 1
25 Cao Văn Đông

Trần Văn Tiến

Nguyễn Văn Duy

Lớp IT 03, Khoa Công nghệ Thông tin 2
26 Nguyễn Quang Trung Lớp IT 03, Khoa Công nghệ Thông tin 1
27 Đội Hướng Dương Group

Đội trưởng Phạm Thị Vân

Thành viên:

Trương Kiều Diễm

Phạm Nhật Linh

Nguyễn Đức Hoàng

Ngô Văn Huy

Nguyễn Văn Son

Trịnh Đình Thi

Lê Lương Nhật

Nguyễn Thị Nhung

Lớp K18.DL3.01, Khoa Du lịch Khách sạn 2
28 Nguyễn Thị Tâm

Quách Thị Điền

Lớp K18. KR 3.02, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
29 Đội Vietnamese Outfits Society

Đội trưởng Nguyễn Thị Phượng

Thành viên:

Nguyễn Quang Vinh

Vũ Minh Hiếu

Lớp KR 3.08, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
30 Phạm Thị Phương Lớp K18. KR 3.06, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
31 Nguyễn Thị Kim Oanh Lớp K18. KR 3.06, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
32 Nguyễn Thị Kim Dung Lớp K18. KR 3.06, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
33 Lê Thị Nga Lớp K17 KR 3.08, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
34 Đội VICTORY

Đội trưởng Nguyễn Thị Liên

Thành viên:

Đinh Thị Hồng Trang

Lê Thị Thu Trang

Nguyễn Thị Thu

Lớp KR 3.08, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
35 Đội THÀNH CÔNG

Đội trưởng Đào Thị Thúy Hường

Thành viên:

Nguyễn Thị Liễu

Ngô Trang Ngân

KR 3.08, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
36 Nguyễn Quang Cường KR 3.08, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
37 Đội HAND MADE

Đội trưởng Lưu Thị Liên

Thành viên:

Nguyễn Bích Đào

Đặng Thị Linh

Trần Thị Hảo

KR 3.08, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
38 Đội TÂM TƯ QUÁN

Đội trưởng Nguyễn Thị Liên

Thành viên:

Nguyễn Thị Hồng Phượng

Nguyễn Thị Thanh Hoa

Vũ Phương Thảo

Lớp K18.QTKD3.01, Khoa Quản trị Kinh doanh 1
39 Lại Thị Hương

Phạm Thu Thủy

Lớp K18.QTKD3.01, Khoa Quản trị Kinh doanh 1
40 Đội LK TEAM

Đội trưởng Kiều Văn Nam

Thành viên:

Đặng Thị Phương Thảo

Nguyễn Thị Linh

Lưu Thị Thanh Hằng

Ngô Văn Cường

Nguyễn Thị Thảo

Hồ Thị Huyền Trang

Nguyễn Thị Ngọc

Nguyễn Kim Ngân

Cao Thị Hòa

Lớp K18.QTKD3.01, Khoa Quản trị Kinh doanh 3
41 Đội CNT.QTKD

Đội trưởng Nguyễn Thế Cần

Thành viên:

Nguyễn Quang Nguyên

Nguyễn Chí Thành

Trần Mạnh Kiên

Lớp K18.QTKD3.01, Khoa Quản trị Kinh doanh 1
42 Nguyễn Thị Ngọc Huyền Lớp K18.KR16, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1
43 Đội NĂM ANH EM SIÊU NHÂN

Đội trưởng Phạm Thanh Huyền

Thành viên:

Trần Thị Lệ

Nguyễn Văn Sơn

Nguyễn Trung Hiếu

Tạ Thị Kiều Chinh

Lớp IT02, Khoa Công nghệ Thông tin 3
44 Nguyễn Thị Hồng Phúc Lớp IT 3.01, Khoa Công nghệ Thông tin 1
45 Phạm Thanh Phượng Lớp K17.TH2.09, Khoa Ngôn ngữ Văn hóa Hàn Quốc 1
46 Đội LAM HỎA

Đội trưởng Trần Thị Quỳnh

Thành viên:

Lê Tiến Thành

Lý Thị Tâm

Lớp K18.DL3.01, Khoa Du lịch Khách sạn 1
47 Đội CÚC HỌA MI

Đội trưởng Đặng Thị Nguyệt

Thành viên:

Lê Thị Phương

Nguyễn Thị Mỹ Nhi

Phan Hải Yến

Hoàng Huyền Trang

Tạ Thị Hậu

Phạm Minh Huê

Lớp K18.DL3.01, Khoa Du lịch Khách sạn 1
48 Đinh Thị Thủy Lớp K18.DL3.01, Khoa Du lịch Khách sạn 1
49 Trần Thị Thanh Xuân Lớp KR 3.08, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 3
50 Nguyễn Phương Thảo Lớp KR 3.11, Khoa Ngôn ngữ và Văn hóa Hàn Quốc 1